
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 

 
 

TBS KANDA YA 
KATI 
Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 
 

TBS KANDA YA 
ZIWA 
Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 
 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 
 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 
Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 
 

TBS KANDA YA 
KUSINI 
Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 
 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

 
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 
WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 

 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

 
UFAFANUZI KUHUSU USALAMA WA KINYWAJI CHA JUISI YA EMBE YA AZAM  

 
Dar es Salaam, 02 Aprili, 2025  
 
Hivi karibuni, kumekuwepo na usambazaji wa taarifa kwenye mitandao ya kijamii kuhusu ubora na 
usalama wa bidhaa ya kinywaji cha juisi ya embe ya Azam. Taarifa hii imekuwa ikisambazwa kwa 
vipindi tofauti katika hali ya kujirudia na imekuwa ikizua taharuki kwa umma. 
 
TBS inapenda kuufahamisha umma kuwa iilitoa ufafanuzi wa kitaalam kwa nyakati tofauti juu ya 
bidhaa husika ambapo vihifadhi (preservatives) tajwa huruhusiwa kutumika katika kuhifadhi 
chakula na vinywaji mbalimbali kwa kiasi kinachokubalika kwa mujibu wa viwango vya kimataifa 
vya FAO/WHO Codex Alimentarius Commission (Codex General Standard for Food Additives), ili 
kuzuia bidhaa zisiharibike na ziweze kukaa katika soko kwa muda uliokusudiwa.  
 
TBS kupitia mifumo yake ya udhibiti ubora na usalama, imekuwa ikifanya ukaguzi kiwandani, 
uchunguzi wa kimaabara wa kiasi cha vitunzio (preservatives) pamoja na vipimo vingine na 
ufuatiliaji wa bidhaa hiyo katika soko, ambapo matokeo yamekuwa yakithibitisha kuwa bidhaa 
husika inakidhi vigezo vinavyokubalika kwa mujibu wa viwango.  
 
Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba 0800 110 827. 
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